ดร.วิเชียร ทรงศรี ผอ.สพป.พล.3 พร้อมด้วยนายสมาน เวียงปฏิ รองผอ.สพป.พล.3 นายภิเศก ขุ้นคีรี ผอ.กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา เข้าร่วมประชุมทางไกล (Teleconference) โดยใช้แอปพลิเคชัน Microsoft Teams เพื่อเตรียมความพร้อมการจัดการเรียนการสอนของโรงเรียนในจังหวัดที่มีพื้นที่ติดต่อกับประเทศเพื่อนบ้าน จาก นายอำนาจ วิชยานุวัติ เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (เลขาธิการ กพฐ.) ในวันที่ 17 มิถุนายน 2563 ณ ห้องประชุมแควใหญ่ สพป.พล.3 อ.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก
- พิธีเปิดป้ายอาคารสำนักงาน สพป.พิษณุโลก เขต 3 - 10 สิงหาคม 2022
- สพป.พิษณุโลก เขต 3 ตรวจสอบคุณสมบัติบุคลากรทางการศึกษาอื่นตามมาตรา 38 ค. (2) - 9 มีนาคม 2021
- สพป.พิษณุโลก เขต 3 บริหารวงเงินเลื่อนเงินเดือนข้าราชการ - 8 มีนาคม 2021