วันที่ 26 สิงหาคม 2563 ณ ห้องประชุมจรัณยานนท์ สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดสุรินทร์ นายคำปุ่น บุญเชิญ ผอ.สพป.สุรินทร์ เขต 1 ผู้แทนศึกษาธิการจังหวัดสุรินทร์ เป็นประธานรับรายงานตัว ผู้ได้รับการบรรจุและแต่งตั้งเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา (รอบที่ 7) ในตำแหน่งผู้บริหารสถานศึกษา จำนวน 3 อัตรา และตำแหน่งครูผู้ช่วย จำนวน 43 อัตรา พร้อมนี้ได้กล่าวต้อนรับ แสดงความยินดีกับผู้ที่ได้รับการบรรจุและแต่งตั้ง ให้ข้อคิดในการครองตน ครองงาน การปฏิบัติตนเป็นข้าราชการที่ดีของแผ่นดิน รวมถึงแนวทางในการพัฒนาคุณภาพทางการศึกษา
- สพป.สุรินทร์ เขต 1ร่วมระชุมทางไกลผ่านระบบ Zoom Cloud Meeting การขับเคลื่อนโครงการโรงเรียนคุณภาพ ตามนโยบาย “๑ อำเภอ ๑ โรงเรียนคุณภาพ” - 5 กุมภาพันธ์ 2024
- สพป.สุรินทร์ เขต 1 จัดงาน “วันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า” ประจำปี 2566 - 26 พฤศจิกายน 2023
- สพป.สุรินทร์ เขต 1 เรียกบรรจุครูผู้ช่วย นักเรียนทุน โครงการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่น” ปี พ.ศ. 2566 - 14 พฤศจิกายน 2023