วันที่ 27 สิงหาคม 2563 เครือข่ายฯ สำโรงทาบ 2 ทำพิธีมอบบ้านมอบบ้าน “โครงการธารน้ำใจ สร้างบ้านใหม่ให้นักเรียน” ให้กับครอบครัวของ ด.ญ. ตรีชฎา ภูนุภา ร.ร.บ้านหนองอีเลิง โดย นายคำปุ่น บุญเชิญ ผอ.สพป.สร.1 เป็นประธานในพิธี ในการนี้ประธานในพิธี กล่าวขอบคุณและชื่นชม ข้าราชการครูและบุคลากรในสังกัด ผู้นำชุมชน ผู้ปกครองนักเรียนและหน่วยงานที่มีส่วนร่วมกับความสำเร็จ และสนองนโยบาย “ เพิ่มโอกาส และลดความเหลื่อมล้ำ “
- สพป.สุรินทร์ เขต 1ร่วมระชุมทางไกลผ่านระบบ Zoom Cloud Meeting การขับเคลื่อนโครงการโรงเรียนคุณภาพ ตามนโยบาย “๑ อำเภอ ๑ โรงเรียนคุณภาพ” - 5 กุมภาพันธ์ 2024
- สพป.สุรินทร์ เขต 1 จัดงาน “วันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า” ประจำปี 2566 - 26 พฤศจิกายน 2023
- สพป.สุรินทร์ เขต 1 เรียกบรรจุครูผู้ช่วย นักเรียนทุน โครงการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่น” ปี พ.ศ. 2566 - 14 พฤศจิกายน 2023