วันที่ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2561 เวลา 07.00 น. ดร.ลออ วิลัย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยนาท พร้อมคณะข้าราชการ กลุ่มบริหารงานบุคคล กลุ่มบริหารงานการเงินและสินทรัพย์ และหน่วยตรวจสอบภายใน สพป.ชัยนาท ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศลพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร วันชาติ และวันพ่อแห่งชาติ ประจำปีพุทธศักราช 2561 โดยนายรณภพ เหลืองไพโรจน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดชัยนาท เป็นประธานในพิธีจุดธูปเทียนบูชาพระรัตนตรัย จุดธูปเทียนเครื่องทองน้อยหน้าพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช พร้อมนำคณะข้าราชการถวายเครื่องไทยธรรม ทอดผ้าไตร กรวดน้ำอนุโมทนาบุญ แด่พระภิกษุสงฆ์ จำนวน 10 รูป และได้นำหัวหน้าส่วนราชการ หัวหน้าหน่วยงานรัฐวิสาหกิจ ผู้บริหารองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ข้าราชการ และผู้ร่วมพิธีทุกหมู่เหล่า ร่วมกิจกรรมทำบุญตักบาตร (ข้าวสารอาหารแห้ง) แด่พระภิกษุสงฆ์ จำนวน 50 รูป ตามลำดับ จากนั้นได้ร่วมกันประกอบพิธีถวายพานพุ่มดอกไม้ราชสักการะ ถวายราชสดุดี และถวายบังคม เบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ ที่พระองค์ทรงอุทิศกำลังทั้งพระวรกาย ช่วยเหลือพสกนิกรชาวไทย มาเป็นระยะเวลายาวนานถึง 70 ปี ณ หอประชุมโรงเรียนชัยนาทพิทยาคม
- สพป.ชัยนาท สืบสานประเพณีและวัฒนธรรมไทยพิธีไหว้ครู “วันไหว้ครู” Soft Power สพป.ชัยนาท - 17 มิถุนายน 2024
- สพฐ.จัดประชุมผู้บริหารสถานศึกษา รับนโยบายเตรียมความพร้อมก่อนเปิดภาคเรียน - 24 เมษายน 2024
- รองเลขาธิการ กพฐ. เปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการโครงการทบทวนคู่มือและจัดทำแผนขับเคลื่อนระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ของศูนย์ความปลอดภัย สพฐ. - 16 กุมภาพันธ์ 2024