เมื่อวันที่ 7 ธันวาคม 2561 เวลา 09.00 น. นายจรัส ขนิษฐ์น้อย รองผอ.สพป.น่าน 2 เป็นประธานเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาผู้ปฏิบัติงานธุรการของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน โดยมีนางราตรี มูลคำ ผอ.กลุ่มพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษา เป็นผู้กล่าวรายงาน ผู้เข้าร่วมการอบรมฯ จำนวน 142 คน สำหรับวัตถุประสงค์ของการจัดอบรมเพื่อให้ผู้เข้ารับการอบรมได้เพิ่มความรู้พื้นฐานในการปฏิบัติงานธุรการ งานพัสดุ งานข้อมูลสารสนเทศ ความรู้เกี่ยวกับ NEW DLTV ช่วยเสริมสร้างความตระหนัก รับรู้ บทบาท ภาระหน้าที่ความรับผิดชอบ และสามารถปฏิบัติงานธุรการโรงเรียนได้อย่างมีประสิทธิภาพ ลดภาระงานครู เพิ่มคุณภาพผู้เรียน และรับฟังนโยบายกระทรวงศึกษาธิการ โดย นายแพทย์ธีระเกียรติ เจริญเศรษฐศิลป์ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ และการนำนโยบายสู่การปฏิบัติ โดย ดร.บุญรักษ์ ยอดเพชร เลขาธิการสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน รับชมการถ่ายทอดสดผ่านระบบ Conference ณ ห้องประชุมชมพูภูคา สพป.น่าน เขต 2
- ตรวจราชการและติดตามประเมินผลนโยบายและจุดเน้นของกระทรวงศึกษาธิการ - 23 ธันวาคม 2022
- ถวายพระพรชัยมงคลเนื่องในโอกาสวันคล้ายวันประสูติสมเด็จพระเจ้าลูกเธอเจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนธิราเทพยวดี - 7 ธันวาคม 2022
- สพป.น่าน เขต 2 จัดโครงการค่าย”เยาวชน…รักษ์พงไพร เฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษาสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี” ประจำปี 2565 - 30 กรกฎาคม 2022