วันพุธที่ 27มกราคม พ.ศ.2564 เวลา 10.00 น. ดร.อนันต์ พันนึก ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา หนองคาย เขต 1 ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาระบบบริหารงานบุคคลและนิติการ
สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน มอบหมายให้ นายบุญส่ง ขันทอง รอง ผอ.สพป.หนองคาย เขต 1เป็นประธานประชุมผู้รับผิดชอบโครงการและผู้รับผิดชอบการจัดทำแผนที่โรงเรียนคุณภาพของชุมชน และโรงเรียนมัธยมดีสี่มุมเมือง ณ ห้องประชุมพระสุก สพป.หนองคาย เขต 1 โดยมีผอ.สพป.หนองคาย เขต 2 ผอ.สพม.21พร้อมคณะเข้าร่วมประชุม ภายใต้มาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโควิค- 19 แบบคุมเข้ม ตามคำสั่งของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน โดยเคร่งครัด
- สพป.หนองคาย เขต 1 ปฐมนิเทศและประดับอินทรธนูแก่ครูผู้ช่วยบรรจุใหม่ - 16 สิงหาคม 2023
- สพป.หนองคาย เขต 1 ประชุมคณะกรรมการติดตามการดำเนินการแข่งขันโรงเรียนต้นแบบสภานักเรียน - 16 สิงหาคม 2023
- สพป.หนองคาย เขต 1 ประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาความเข้มแข็งศูนย์แนะแนวประจำเขตพื้นที่การศึกษา ปีการศึกษา 2566 - 11 สิงหาคม 2023