วันที่ ๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๔ เวลา ๐๙.๓๐ น. นายทวีสิทธิ์ มั่นจิต ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาฉะเชิงเทรา เขต ๒ เป็นประธานการประชุมประธานเขตคุณภาพการศึกษาอำเภอสนามชัยเขต เพื่อพบปะมอบนโยบายการพัฒนาคุณภาพการศึกษา โดยเน้นย้ำ ๓ นโยบายหลัก ดังนี้ ๑) ด้านโอกาสทางการศึกษาของนักเรียน ๒) ด้านคุณภาพการศึกษา ๓) ด้านคุณธรรม ในการบริหารงานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาฉะเชิงเทรา เขต ๒ โดยจะดำเนินงานร่วมกับเขตคุณภาพการศึกษาเป็นฐานในการบริหารจัดการศึกษา ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยประธานเขตคุณภาพการศึกษาอำเภอสนามชัยเขต ๔ เขต นายพงศ์สันต์ โตเจริญ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาฉะเชิงเทรา เขต ๒ นายปรีชา เสาวกุล ผู้อำนวยการโรงเรียนชำป่างามวิทยาคม รองผู้อำนวยการโรงเรียนสนามชัยเขต นายมาโนช โคมเดือน ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศติดตาม และประเมินผลการจัดการศึกษา และศึกษานิเทศก์ โดยมีนายทวีศิลป์ กล้าณรงค์ ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดสระไม้แดง พร้อมคณะข้าราชการครู ร่วมให้การต้อนรับ ณ โรงเรียนวัดสระไม้แดง อำเภอสนามชัยเขต จังหวัดฉะเชิงเทรา
- นายนิติศาสตร์ พรมแสงใส ผอ.สพป.ฉะเชิงเทรา เขต ๒ เป็นประธานพิธีเปิดการอบรมครูผู้ช่วย - 1 มีนาคม 2024
- นายนิติศาสตร์ พรมแสงใส ผอ.สพป.ฉะเชิงเทรา เขต ๒ ร่วมประชุมมอบแนวทางการตรวจราชการฯ - 29 กุมภาพันธ์ 2024
- นายนิติศาสตร์ พรมแสงใส ผอ.สพป.ฉะเชิงเทรา เขต ๒ ป็นประธานพิธีเปิดการอบรมโครงการส่งเสริมการแนะแนวการศึกษาต่อสายอาชีพ - 27 กุมภาพันธ์ 2024