วันที่ ๑๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๔ เวลา ๐๙.๓๐ น. ว่าที่ร้อยโทศุภวัชร ชำนาญนาค รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาฉะเชิงเทรา ๒ เป็นประธานการประชุมคณะทำงานโรงเรียนคุณภาพของชุมชน ครั้งที่ ๑/๒๕๖๔ เพื่อรับทราบผลการพิจารณาคัดเลือกโรงเรียนคุณภาพของชุมชน และโรงเรียนเครือข่าย ซึ่งได้คัดเลือกโรงเรียนทุ่งสะเดาประชาสรรค์ เป็นโรงเรียนคุณภาพของชุมชนนำร่องในปีงบประมาณ ๒๕๖๕ มีโรงเรียนเครือข่ายจำนวน ๓ โรงเรียน คือ ๑) โรงเรียนวัดวังกะจะ ๒) โรงเรียนหนองปรือประชาสรรค์ ๓) โรงเรียนไม้แก้วประชานุเคราะห์ ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย คณะกรรมการ ผู้อำนวยการโรงเรียน ผู้อำนวยการกลุ่ม ศึกษานิเทศก์ และเจ้าหน้าที่ ณ ห้องประชุมพุทธโสธร สพป.ฉะเชิงเทรา เขต ๒
- นายนิติศาสตร์ พรมแสงใส ผอ.สพป.ฉะเชิงเทรา เขต ๒ เป็นประธานพิธีเปิดการอบรมครูผู้ช่วย - 1 มีนาคม 2024
- นายนิติศาสตร์ พรมแสงใส ผอ.สพป.ฉะเชิงเทรา เขต ๒ ร่วมประชุมมอบแนวทางการตรวจราชการฯ - 29 กุมภาพันธ์ 2024
- นายนิติศาสตร์ พรมแสงใส ผอ.สพป.ฉะเชิงเทรา เขต ๒ ป็นประธานพิธีเปิดการอบรมโครงการส่งเสริมการแนะแนวการศึกษาต่อสายอาชีพ - 27 กุมภาพันธ์ 2024