วันพฤหัสบดีที่ 18 มีนาคม 2564 เวลา 09.19 น. ดร.มังกรแก้ว ดรุณศิลป์ ผอ.สพป.ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 เข้าร่วมในพิธีเบิกเนตรช้างพลายศรีมงคล และแสดงความยินดีในการมีช้างหุ่นปั้นเป็นสัญลักษณ์ประจำโรงเรียนบ้านคอกช้าง โดยมี นายพงษ์พันธ์ วิเชียรสมุทร อดีตรองผู้ว่าราชการจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ ประธานมูลนิธิช้างกุย เป็นประธานในพิธีเปิด ณ โรงเรียนบ้านคอกช้าง อำเภอเมือง ฯ จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ ช้างหุ่นปั้นซึ่งมีการตั้งชื่อ “ช้างพลายศรีมงคล” ได้รับการสนับสนุนจาก นายสมหมาย แดงโชติ เพื่อให้เป็นสัญลักษณ์ประจำโรงเรียนบ้านคอกช้าง โดยในพิธี นางสาวปิยะกุล อรรถวุฒิกุล ผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครู บุคลากรทางการศึกษา นักเรียน โรงเรียนบ้านคอกช้าง คณะกรรมการสถานศึกษา ผู้ปกครองนักเรียน ชาวบ้าน และ แขกผู้มีเกียรติ ให้การต้อนรับและร่วมพิธีส่งมอบช้าง เบิกเนตรพลายศรีมงคล ทำบุญเลี้ยงพระเพล และร่วมชมการแสดงรำถวายมือ
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/1-137.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/3-2-3.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/3-3-1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/4-2-2.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/162406619_2992784210969658_4009487689525187880_o.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/162332322_2992784930969586_5501355738234213703_o.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/161742779_2992784240969655_3998705695554465392_o.jpg)
- สพป.ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1ดำเนินการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-net) ปี 2564 - 14 กุมภาพันธ์ 2022
- ผู้บริหารสถานศึกษาในสังกัด สพป.ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1ร่วมแลกเปลี่ยนทางวิชาการ กับคณะนักวิจัยการพัฒนาทักษะการจัดการเรียนรู้แบบ Active learning - 27 มกราคม 2022
- ดร.วรลักษณ์ จันทร์ผา รอง ผอ.สพป.ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 ที่ปรึกษาการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่ ตำแหน่ง รอง ผอ.สพท - 23 มกราคม 2022