วันที่ 25 ธันวาคม 2561 นายคำปุ่น บุญเชิญ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุรินทร์ เขต 1 และคณะเยี่ยมให้กำลังใจ นักเรียนในสังกัดที่ได้รับความเดือดร้อนจากอัคคีภัย จำนวน 2 ราย ประกอบด้วย ด.ช.พลวัฒน์ อุนานนท์ ชั้น ป.1 นักเรียนโรงเรียนบ้านโชกใต้ อ.ลำดวน จ.สุรินทร์ และ ด.ช.สหพลดนัย มุมทอง นักเรียนชั้น ป.3 โรงเรียนบ้านหัวแรตนาโพธิ์ อ.ศีขรภูมิ จ.สุรินทร์ ทั้งนี้ได้มอบเงินจากโครงการจัดหาทุนเพื่อช่วยเหลือนักเรียน รายละ 5,000 บาท พร้อมสิ่งของเครื่องใช้ เพื่อเป็นการบรรเทาความเดือดร้อน ทั้งนี้ได้รับความร่วมมือจากผู้บริหารสถานศึกษาทั้ง 2 แห่ง ให้การต้อนรับและอำนวยความสะดวก
- สพป.สุรินทร์ เขต 1ร่วมระชุมทางไกลผ่านระบบ Zoom Cloud Meeting การขับเคลื่อนโครงการโรงเรียนคุณภาพ ตามนโยบาย “๑ อำเภอ ๑ โรงเรียนคุณภาพ” - 5 กุมภาพันธ์ 2024
- สพป.สุรินทร์ เขต 1 จัดงาน “วันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า” ประจำปี 2566 - 26 พฤศจิกายน 2023
- สพป.สุรินทร์ เขต 1 เรียกบรรจุครูผู้ช่วย นักเรียนทุน โครงการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่น” ปี พ.ศ. 2566 - 14 พฤศจิกายน 2023