เมื่อวันที่ 23 มีนาคม 2564 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 นำโดย ดร.มังกรแก้ว ดรุณศิลป์ สพป.ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 ร่วมต้อนรับ นางเบ็ญจางค์ ถิ่นธานี ผู้อำนวยการสำนักงานลูกเสือแห่งชาติ นายสกนธ์ ชุมทัพ นางสาวอัจฉรา สากระจาย ที่ปรึกษาคณะกรรมการลูกเสือแห่งชาติ นางสาวนิตยา แก้วศรี นักวิเคราะห์นโยบายและแผน ในโอกาสการลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมค่ายลูกเสือจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ (ค่ายตาม่องล่าย) พร้อมร่วมประชุมปรึกษา หารือ แนวทางการพัฒนา ค่ายลูกเสือจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ ให้เหมาะสมกับการดำเนินกิจกรรมลูกเสือ สอดคล้องกับวิถีชีวิตของชุมชนตาม่องล่าย ซึ่งเป็นเอกลักษณ์เฉพาะของชุมชนชาวประมงในพื้นที่จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ รวมถึงการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมภายในค่ายลูกเสือให้เป็นฐานศึกษาเรียนรู้ซึ่งเป็นกระบวนการพัฒนาลูกเสือแห่งชาติ โดยมี นายชาตรี จันทร์วีระชัย รองผู้ว่าราชการจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ เป็นประธานการประชุม นางกัลยาณี ศิวธรรมปัญญา รองศึกษาธิการจังหวัด รักษาการในตำแหน่ง ศึกษาธิการจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ นางกันยมาส ชูจีน รอง ผอ.สพป.ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 นายมนตรี จันทร์เล็ก ธนารักษ์พื้นที่ประจวบคีรีขันธ์ นายนิรุจ ยังเจริญ เจ้าพนักงานที่ดินจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ นายสรวุธ จิรพิทักษ์กุล นายอำเภอเมืองจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ นายพงศธร พร้อมขุนทด หัวหน้าวนอุทยาตาม่องล่าย และ ข้าราชการ เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม เพื่อหาแนวทางการดำเนินกิจกรรมการลูกเสือภายในค่ายลูกเสือจังหวัดประจวบคีรีขันธ์(ค่ายลูกเสือตาม่องล่าย) และแนวทางการพัฒนาการท่องเที่ยวในเขตพื้นที่อุทยานตาม่องล่ายให้สอดคล้องกับวิถีชีวิตชุมชนและการพัฒนาการท่องเที่ยวภายในจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ ณ ห้องประชุมหว้ากอ ชั้น 2 ศาลากลางจังหวัดประจวบคีรีขันธ์
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/IMG_7865.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/2-161.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/1-168.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/3-141.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/4-115.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/5-105.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/IMG_7861.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/IMG_7855.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2021/03/IMG_7854.jpg)
ชมภาพกิจกรรมเพิ่มเติม คลิกที่นี่
- สพป.ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1ดำเนินการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-net) ปี 2564 - 14 กุมภาพันธ์ 2022
- ผู้บริหารสถานศึกษาในสังกัด สพป.ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1ร่วมแลกเปลี่ยนทางวิชาการ กับคณะนักวิจัยการพัฒนาทักษะการจัดการเรียนรู้แบบ Active learning - 27 มกราคม 2022
- ดร.วรลักษณ์ จันทร์ผา รอง ผอ.สพป.ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 ที่ปรึกษาการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่ ตำแหน่ง รอง ผอ.สพท - 23 มกราคม 2022