วันที่ 9 มกราคม 2562 นายคำปุ่น บุญเชิญ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุรินทร์ เขต 1 เป็นประธานพิธีเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการสานพลังพัฒนาระบบบริหารจัดการอาหารโภชนาการในโรงเรียน และพิธีลงนามข้อตกลงเพื่อขับเคลื่อนนโยบายสาธารณะว่าด้วยระบบการจัดการอาหารปลอดภัยในโรงเรียนและชุมชน อ.จอมพระ จ.สุรินทร์ ณ ห้องประชุมเทศบาล ต.จอมพระ อ.จอมพระ จ.สุรินทร์ นับว่าเป็นกิจกรรมที่ดี สร้างความรู้ ความเข้าใจ และนำไปสู่การปฏิบัติ ทำให้โรงเรียน ชุมชนมีอาหารที่ปลอดภัย นำไปสู่การมีสุขภาพที่ดี
- สพป.สุรินทร์ เขต 1ร่วมระชุมทางไกลผ่านระบบ Zoom Cloud Meeting การขับเคลื่อนโครงการโรงเรียนคุณภาพ ตามนโยบาย “๑ อำเภอ ๑ โรงเรียนคุณภาพ” - 5 กุมภาพันธ์ 2024
- สพป.สุรินทร์ เขต 1 จัดงาน “วันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า” ประจำปี 2566 - 26 พฤศจิกายน 2023
- สพป.สุรินทร์ เขต 1 เรียกบรรจุครูผู้ช่วย นักเรียนทุน โครงการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่น” ปี พ.ศ. 2566 - 14 พฤศจิกายน 2023