15 มกราคม 2561 เวลา 10.00 น. นายสุพรรณ หารธุจิต ผอ.สพป.ระยอง เขต 1 ร่วมเป็นเกียรติในพิธีรับมอบทุนสนับสนุนการศึกษามูลนิธิคุณพุ่ม สืบเนื่องจากทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนพรรณวดี องค์ประธานมูลนิธิคุณพุ่ม ทรงมีพระกรุณาธิคุณประทานทุนมูลนิธิคุณพุ่มเพื่อสนับสนุนการศึกษาสำหรับเด็กออทิสติกและเด็กพิการทุกประเภท เพื่อให้ผู้ปกครองนำไปพัฒนาบุตร-หลานให้ได้รับการพัฒนาสมรรถภาพ และการศึกษาที่ตรงตามความจำเป็นพิเศษเฉพาะบุคคล มูลนิธิคุณพุ่มได้พิจารณาจัดสรรทุนการศึกษา ประจำปีการศึกษา 2561 จำนวน 103 ทุน ๆ ละ 5,000 บาท รวมเป็นเงิน 515,000 บาท โดยมีว่าที่ร้อยตรี พิรุณ เหมะรักษ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดเป็นผู้แทนพระองค์ ในการมอบทุนการศึกษาให้แก่เด็กพิการในจังหวัดระยอง ณ ห้องประชุมศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดระยอง ตำบลทับมา อำเภอเมืองระยอง จังหวัดระยอง
- สพป.ระยอง เขต ๑ ร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ ”สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี“ เนื่องในโอกาสเฉลิมพระชนมพรรษา ๓ มิถุนายน ๒๕๖๗ - 3 มิถุนายน 2024
- สพป.ระยอง เขต 1 ร่วมประชุม เร่งแก้ปัญหาหนี้สินครู น้อมรับขับเคลื่อนนโยบาย “เรียนดี มีความสุข” - 1 มิถุนายน 2024
- การแข่งขันทางวิชาการด้านคณิตศาสตร์และวิทยาศาสตร์ ระดับนานาชาติ รอบสอง ระดับประเทศ ประจำปี พ.ศ. 2567 - 20 พฤษภาคม 2024