ระหว่างวันที่ 27 และ 28 กันยายน 2564 นายสุพรรณ หารธุจิต ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระยองเขต 1 มอบหมายให้นายวัฒนชัย ถิรศิลาเวทย์ นายสมร หอมศรี และนายสุพิษ ศิริบุตร รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระยองเขต 1 พร้อมด้วยคณะศึกษานิเทศก์ กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา ในการนิเทศ ติดตามการจัดการเรียนการสอนของโรงเรียนในสังกัด ในสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคไวรัสโคโรน่า 2019 ผ่านสื่ออิเล็กทรอนิกส์ โดยมีประเด็น การนิเทศติดตาม ดังต่อไปนี้ 1) การดำเนินการ การจัดการเรียนการสอน และรูปแบบการสื่อสารกับผู้ปกครองและนักเรียน 2) การนิเทศติดตามการจัดการเรียนการสอนของครู และการเรียนของนักเรียน ปัญหาและแนวทางการให้ความช่วยเหลือ 3) วิธีวัดและประเมินผล ตลอดจนผลการสำรวจความสมัครใจในการสอบ O-NET 4) การพัฒนางานวิชาการ บุคลากร และการยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการเรียน และ 5) การขับเคลื่อนโรงเรียนด้วยรูปแบบการพัฒนาคุณภาพการศึกษา PRADA Model ทั้งนี้ การนิเทศ ติดตาม ผ่านสื่ออิเล็กทรอนิกส์ดังกล่าว ดำเนินการเป็นกลุ่มโรงเรียน โดยผู้บริหาร และครูได้เข้าร่วมให้ข้อมูลและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ การดำเนินการในแต่ละประเด็นการนิเทศ อย่างหลากหลายและเป็นประโยชน์ต่อการพัฒนาคุณภาพโรงเรียนอย่างแท้จริง
- สพป.ระยอง เขต ๑ ร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ ”สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี“ เนื่องในโอกาสเฉลิมพระชนมพรรษา ๓ มิถุนายน ๒๕๖๗ - 3 มิถุนายน 2024
- สพป.ระยอง เขต 1 ร่วมประชุม เร่งแก้ปัญหาหนี้สินครู น้อมรับขับเคลื่อนนโยบาย “เรียนดี มีความสุข” - 1 มิถุนายน 2024
- การแข่งขันทางวิชาการด้านคณิตศาสตร์และวิทยาศาสตร์ ระดับนานาชาติ รอบสอง ระดับประเทศ ประจำปี พ.ศ. 2567 - 20 พฤษภาคม 2024