ในวันที่ 19 ตุลาคม 2564 เวลา 13.00 น. นายเจริญชัย กิตติพีรเดช ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาแพร่ ได้เยี่ยมและให้กำลังใจแก่นักเรียนโรงเรียนนารีรัตน์จังหวัดแพร่ ซึ่งได้รับการฉีดวัคซีน Pfizer สำหรับกลุ่มนักเรียน ที่มีอายุระหว่าง 12 – 18 ปี ตามนโยบายกระทรวงศึกษาธิการร่วมกับกระทรวงสาธารณสุข และกระทรวงหมาดไทย เพื่อเตรียมความพร้อมสำหรับการเปิดภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2564 ณ วิทยาลัยเทคนิคแพร่ จังหวัดแพร่
- สพม.แพร่ ประชุมชี้แจงการจัดทำข้อมูลพื้นฐาน ด้านการพัฒนาสมรรถนะทางภาษาอังกฤษของนักเรียน ครูและบุคลากรทางการศึกษา (Baseline data) ระดับเขตพื้นที่ - 3 มกราคม 2024
- สพม.แพร่ จัดอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพบุคลากร ป้องกันการทุจริต ส่งเสริมคุณภาพความโปร่งใสฯ - 11 สิงหาคม 2022
- สพม.แพร่ เข้าร่วมพิธีวันคล้ายวันสถาปนา สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน - 7 กรกฎาคม 2022