วันที่ 25 มกราคม 2562 >>> นางลักษณ์ประไพ หนูพรหม รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยนาท ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดโครงการ เปิดบ้านการศึกษาสรรพยา 2 สู่อาเซียน ประจำปี พ.ศ. 2562 ณ โรงเรียนวัดศรีมงคล โดย นายพลกฤต พวงวลัยสิน นายอำเภอสรรพยา เป็นประธาน ซึ่งมีคณะผู้บริหาร ครู และนักเรียน ร่วมให้การต้อนรับ วัตถุประสงค์ในการจัดโครงการ เปิดบ้านการศึกษาสรรพยา 2 สู่อาเซียน เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนได้พัฒนาทักษะ ความรู้ ความสามารถตามความถนัด เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้ระหว่างองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นและร่วมกันพัฒนาการจัดการศึกษาให้มีมาตรฐาน ในการจัดงานครั้งนี้มีการจัดกิจกรรมแข่งขันทางวิชาการ เพื่อชิงทุนการศึกษา
- สพป.ชัยนาท สืบสานประเพณีและวัฒนธรรมไทยพิธีไหว้ครู “วันไหว้ครู” Soft Power สพป.ชัยนาท - 17 มิถุนายน 2024
- สพฐ.จัดประชุมผู้บริหารสถานศึกษา รับนโยบายเตรียมความพร้อมก่อนเปิดภาคเรียน - 24 เมษายน 2024
- รองเลขาธิการ กพฐ. เปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการโครงการทบทวนคู่มือและจัดทำแผนขับเคลื่อนระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ของศูนย์ความปลอดภัย สพฐ. - 16 กุมภาพันธ์ 2024