นายอดุลย์ กองทอง ผอ.สพป.ยโสธร เขต 1 เป็นประธาน และบรรยายพิเศษในการเปิดการอบรมโครงการพุทธบุตร นักเรียนชาย ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 โรงเรียนขยายโอกาส ในวันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2562 ณ วัดป่าสารธรรม บ้านดงบัง ตำบลหนองคู อำเภอเมือง จังหวัดยโสธร ผู้เข้ารับการฝึกอบรม ประกอบด้วยนักเรียนชาย ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 จากโรงเรียนประถมศึกษาขยายโอกาสในสังกัด รุ่นที่ 1 วันที่ 4-6 กุมภาพันธ์ 2562 ณ วัดป่าสารธรรม บ้านดงบัง ตำบลหนองคู อำเภอเมืองยโสธร นักเรียนจากอำเภอเมืองยโสธรและอำเภอค้อวัง 24 โรงเรียน จำนวน 232 คน เพื่อเสริมสร้างระเบียบวินัย คุณธรรมจริยธรรม ให้กับนักเรียน ให้มีพฤติกรรมที่พึงประสงค์ สร้างภูมิคุ้มกันที่เข้มแข็งให้กับนักเรียน ไม่ให้เกี่ยวข้องกับอบายมุข/สิ่งเสพติดให้นักเรียนเป็นคนดี คนเก่งและสามารถอยู่ในสังคมได้อย่างมีความสุข และเป็นแกนนำในการพัฒนาคุณธรรมและจริยธรรมให้กับนักเรียนรุ่นน้อง
- การประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่ ตำแหน่ง รองผอ.สพท.ในระยะเวลา 1 ปี - 9 มีนาคม 2021
- รองเลขาธิการ กพฐ. ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงเรียนที่ประสบความสำเร็จในการจัดการเรียนการสอนในสถานการณ์เชื้อไวรัสโคโรนา 2019 ( COVID – 19) สังกัด สพป.ยโสธร เขต 1 - 5 มีนาคม 2021
- สพป.ยโสธร เขต 1 ร่วมประชุมมอบนโยบาย ศธ. - 1 กุมภาพันธ์ 2021