ในวันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2565 นางวิลาวัณย์ ไชยธรรม รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาแพร่ และ นางเบ็ญจมาศ มณเฑียร ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผล ได้รับมอบหมายจาก นายเจริญชัย กิตติพีรเดช ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาแพร่ เข้าร่วมประชุมขับเคลื่อนโรงเรียนเครือข่ายในโครงการวิทยาศาสตร์พลังสิบ ภาคเหนือตอนบน โดยมี ดร.คุณหญิงกัลยา โสภณพานิช เป็นประธานในการประชุมและมอบนโยบายการพัฒนาคุณภาพการศึกษาและให้ข้อเสนอแนะในการขับเคลื่อนโครงการวิทยาศาสตร์พลังสิบ ณ โรงเรียนยุพราชวิทยาลัย จังหวัดเชียงใหม่
- สพม.แพร่ ประชุมชี้แจงการจัดทำข้อมูลพื้นฐาน ด้านการพัฒนาสมรรถนะทางภาษาอังกฤษของนักเรียน ครูและบุคลากรทางการศึกษา (Baseline data) ระดับเขตพื้นที่ - 3 มกราคม 2024
- สพม.แพร่ จัดอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพบุคลากร ป้องกันการทุจริต ส่งเสริมคุณภาพความโปร่งใสฯ - 11 สิงหาคม 2022
- สพม.แพร่ เข้าร่วมพิธีวันคล้ายวันสถาปนา สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน - 7 กรกฎาคม 2022