วันที่ 5 – 6 กุมภาพันธ์ 2565 ดร.ภัณฑ์รักษ์ พลตื้อ ผอ.สพป.กส. 3 มอบหมายให้ ดร.ปิยพงศ์ สุ่มมาตย์ รองผอ.สพป.กส.3 เป็นประธานคณะกรรมการกลาง ประจำสนามสอบ สนามสอบที่ 3 โรงเรียนอนุบาลกาฬสินธุ์ พร้อมด้วย ดร.วิภา สายรัตน์ และ นายมนตรี จันทวงศ์ รองผอ.สพป.กส.3 ดำเนินการจัดสอบ ภาค ก และ ภาค ข การสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งบุคคลเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ. 2564 โดยมี นายสุริยะ ใจวงษ์ ผอ.สพป.กส.1 เป็น ประธานกรรมการอำนวยการสอบฯ ซึ่งได้ดำเนินการตามมาตรการอย่างเข้มใน การควบคุม การดำเนินการสอบให้เป็นไปตามหลักเกณฑ์ที่ ก.คศ. กำหนด เพื่อป้องกันเหตุกรณีการทุจริต ให้มีความโปร่งใส บริสุทธิ์ ยุติธรรม นอกจากนี้ยังได้ดำเนินการภายใต้มาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 อย่างเข้มงวด ภาพรวมการดำเนินการจัดสอบของหน่วยสอบจังหวัดกาฬสินธุ์ ครั้งนี้ ดำเนินไปด้วยความเรียบร้อย
- สพป.กาฬสินธุ์ เขต3 จัดกิจกรรมเคารพธงชาติ- สวดมนต์ไหว้พระ ณณหน้าอาคารสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ประถมศึกษากาฬสินธุ์เขต ๓ - 9 มกราคม 2023
- สพป.กาฬสินธุ์ เขต 3 ตรวจเยี่ยมและให้กำลังใจการแข่งกีฬากลุ่มโรงเรียนอำเภอนามน - 8 ธันวาคม 2022
- สพป.กาฬสินธุ์ เขต 3 ตรวจเยี่ยมให้กำลังใจการแข่งขันกีฬาสามอ่างเกมส์ - 8 ธันวาคม 2022