7 กุมภาพันธ์ 2562 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาจันทบุรี เขต 1 จัดประชุมพัฒนาศักยภาพการดำเนินงานการรับนักเรียน ปีการศึกษา 2562 เพื่อพัฒนาและเสริมสร้างความรู้ในกระบวนการดำเนินการรับนักเรียนของโรงเรียนในสังกัด ให้มีประสิทธิภาพเป็นไปตามเจตนารมณ์ของรัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย พระราชบัญญัติการศึกษาภาคบังคับ พ.ศ.2545 และแนวปฏิบัติเกี่ยวกับการรับนักเรียนสังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน มีนายสมชาย อรุณธัญญา รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา รักษาราชการแทนผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาจันทบุรี เขต 1 เปิดการประชุมและบรรยายพิเศษ โดยมีตัวแทนจากสถานศึกษาในสังกัดเข้าร่วมประชุม
83 โรงเรียน ณ ห้องประชุมสำนักงานฯ ชั้น 3 สพป.จันทบุรี เขต 1
- ผอ.สพป.จันทบุรี เขต 1 พบเพื่อนครู - 3 กันยายน 2019
- สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาจันทบุรี เขต 1 จัดกิจกรรมหน้าเสาธง - 18 มีนาคม 2019
- จันท์ 1 ประชุมชี้แจง Thai School Lunch - 12 มีนาคม 2019