ดร.วิเชียร ทรงศรี ผอ.สพป.พล.3 ประธานค่ายลูกเสือ-เนตรนารี ต้านภัยยาเสพติด รุ่น 2 ให้กับนักเรียนในสังกัด อ.วัดโบสถ์ จำนวน 96 คน เพื่อขับเคลื่อนการแก้ไขปัญหายาเสพติด โดยใช้กระบวนการลูกเสือ ซึ่งเป็นขบวนการทางการศึกษาที่มุ่งพัฒนาเยาวชนเป็นพลเมืองดี มีคุณภาพการศึกษาด้วยวิธีการลูกเสือ และให้ ลูกเสือตระหนังถึงโทษและพิษภัยของยาเสพติดและเป็นแกนนำในการร่วมกันต้านภัยยาเสพติด และป้องกันตัวเองให้ห่างไกลยาเสพติด ณ โรงเรียนวัดนาขาม อ.วัดโบสถ์
- พิธีเปิดป้ายอาคารสำนักงาน สพป.พิษณุโลก เขต 3 - 10 สิงหาคม 2022
- สพป.พิษณุโลก เขต 3 ตรวจสอบคุณสมบัติบุคลากรทางการศึกษาอื่นตามมาตรา 38 ค. (2) - 9 มีนาคม 2021
- สพป.พิษณุโลก เขต 3 บริหารวงเงินเลื่อนเงินเดือนข้าราชการ - 8 มีนาคม 2021