วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2562 >>> นางทัศณี แก้วทอง รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยนาท ร่วมเปิดนิทรรศการโครงการบทบาทจังหวัดต่อการสนับสนุนการเป็นประธานอาเซียนของไทย ในปี 2562 ณ บริเวณห้องโถง ชั้น 1 ศาลากลางจังหวัดชัยนาท (หลังเก่า) โดยมี นายรณภพ เหลืองไพโรจน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดชัยนาท เป็นประธาน ทั้งนี้จังหวัดชัยนาทเป็นจังหวัดที่มีความโดดเด่นทั้ง ทางด้านการเกษตรแหล่งท่องเที่ยวทางประวัติศาสตร์ศิลปวัฒนธรรม ภูมิปัญญาท้องถิ่น และเป็นแหล่งผลิตอาหารที่มีคุณภาพปลอดภัย ซึ่งสร้างชื่อเสียงและสร้างรายได้ให้กับประชาชน สำหรับในการจัดนิทรรศการ บทบาทของจังหวัดชัยนาท ต่อการสนับสนุนการเป็นประธานอาเซียนของไทยที่จัดขึ้นในวันนี้ จะประกอบด้วย ความสำคัญของประเทศต่างๆ ที่เป็นสมาชิกอาเซียน รวมถึงมีการจัด นิทรรศการอาหารประจำชาติของประเทศสมาชิกอาเซียน
- สพป.ชัยนาท สืบสานประเพณีและวัฒนธรรมไทยพิธีไหว้ครู “วันไหว้ครู” Soft Power สพป.ชัยนาท - 17 มิถุนายน 2024
- สพฐ.จัดประชุมผู้บริหารสถานศึกษา รับนโยบายเตรียมความพร้อมก่อนเปิดภาคเรียน - 24 เมษายน 2024
- รองเลขาธิการ กพฐ. เปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการโครงการทบทวนคู่มือและจัดทำแผนขับเคลื่อนระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ของศูนย์ความปลอดภัย สพฐ. - 16 กุมภาพันธ์ 2024