วันพฤหัสบดีที่ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2562 เวลา 09.30 น. นายวีรพล สารบรรณ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1 ปฏิบัติราชการแทนผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1 ร่วมเป็นเกียรติ ในพิธีการอบรมพัฒนาครูผู้สอนระดับปฐมวัย ตามหลักสูตรการศึกษาปฐมวัย พุทธศักราช 2560 ณ ห้องประชุมหินหมากเป้ง สพป.หนองคาย เขต 1 โดยมี นายยุทธนา ศรีตระบุตร นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดหนองคาย เป็นประธานในการเปิดการอบรม ทั้งนี้เพื่อให้ครูผู้สอนปฐมวัยมีความรู้ มีความเข้าใจการใช้เครื่องมือประเมินพัฒนาการนักเรียน และได้ติดตามการนำหลักสูตรการศึกษาปฐมวัย พุทธศักราช 2561 ไปใช้ในระดับห้องเรียน สำหรับการอบรมในครั้งนี้มีผู้เข้ารับการอบรมจาก คุณครูผู้สอนชั้นอนุบาลปีที่ 3 ในสังกัด สพป.หนองคาย เขต 1 ทุกคน รวมจำนวนทั้งสิ้น 160 คน
- สพป.หนองคาย เขต 1 ปฐมนิเทศและประดับอินทรธนูแก่ครูผู้ช่วยบรรจุใหม่ - 16 สิงหาคม 2023
- สพป.หนองคาย เขต 1 ประชุมคณะกรรมการติดตามการดำเนินการแข่งขันโรงเรียนต้นแบบสภานักเรียน - 16 สิงหาคม 2023
- สพป.หนองคาย เขต 1 ประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาความเข้มแข็งศูนย์แนะแนวประจำเขตพื้นที่การศึกษา ปีการศึกษา 2566 - 11 สิงหาคม 2023