วันที่ 29 สิงหาคม 2565 นายสุภชัย ปุริสาย ผอ.สพป.ศรีสะเกษ เขต 4 เป็นประธานเปิดโครงการส่งเสริมการแนะแนวและการส่งต่อเพื่อการมีงานทำ ประจำปีการศึกษา 2565 โดยมี นางธัญรดา บุญโต ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา กล่าวรายงานถึงวัตถุประสงค์ของการจัดการงานครั้งนี้ และได้รับเกียรติจาก สำนักงานจัดหางานจังหวัด สำนักงานส่งเสริมการศึกษานอกระบบและการศึกษาตามอัธยาศัยจังหวัดศรีสะเกษ พัฒนาสังคมและความมั่งคงของมนุษย์จังหวัดศรีสะเกษ ให้เกียติเป็นวิทยากรในวันนี้ โดยมีครูแนะแนวและนักเรียน เข้าร่วมโครงการ เพื่อเสริมสร้างความเข้มแข็งด้านการแนะแนว และงานบริการนักเรียนที่กำลังจะเข้าศึกษาต่อในระดับสายอาชีพให้มีความรู้ด้านอาชีพที่ตนเองถนัด และเตรียมตัวเข้าสู่ตลาดแรงงานอย่างมืออาชีพ ลดความเหลื่อล้ำทางการศึกษา ตามนธยบายของสพฐ. ณ ห้องประชุมมออีแดง สพป.ศรีสะเกษ เขต 4
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/08/P1044271.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/08/P1044243.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/08/P1044245.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/08/P1044246.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/08/P1044247.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/08/P1044248.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/08/P1044249.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/08/P1044250.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/08/P1044251.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/08/P1044252.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/08/P1044253.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/08/P1044254.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/08/P1044255.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/08/P1044263.jpg)