สำนักงานลูกเสือเขตพื้นที่การศึกษาเพชรบูรณ์ เขต 2 นำโดย นายบรรเจิด กลิ่นจันทร์ ผอ.สพป.เพชรบูรณ์ เขต 2 พร้อมด้วยนางดวงดาว ยศสุนทร ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา และข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา สังกัด สพป.เพชรบูรณ์ เขต 2 ร่วมงาน เดิน-วิ่ง คนละก้าว เพื่อชาว ม.พ.ช. จัดโดยโรงเรียนเมืองเพชรบูรณ์ เพื่อสมทบทุนซื้ออุปกรณ์การศึกษา โดยแบ่งการวิ่งเป็น 3 ระยะ ได้แก่ 3 กม. 5 กม. และ 10 กม. มีผู้สนใจเข้าร่วมเดิน – วิ่ง กว่า 2,000 คน ณ โรงเรียนเมืองเพชรบูรณ์ อำเภอเมือง จังหวัดเพชรบูรณ์
- สพป.เพชรบูรณ์ เขต 2 ประชุมคณะกรรมการพิจารณากลั่นกรองโครงการที่ขอรับการสนับสนุนด้านการศึกษา จากองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นของสถานศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2564 - 25 มกราคม 2021
- สพป.เพชรบูรณ์ เขต 2 ร่วมจัดนิทรรศการวันต่อต้านคอร์รัปชั่นสากล (ประเทศไทย) ณ อิมแพ็คเอ็กซิบิชั่น ฮอลล์ 6 ศูนย์แสดงสินค้าและการประชุมอิมแพ็ค เมืองทองธานี จังหวัดนนทบุรี - 12 ธันวาคม 2019
- สพป.เพชรบูรณ เขต 2 ดำเนินการประชุมเชิงปฏิบัติการ สื่อสาร สร้างความเข้าใจในระบบการประเมิน และการประกันคุณภาพภายในสถานศึกษาและซักซ้อมการประเมิน (Mock Assessment) ให้สถานศึกษาพร้อมรับการประเมินคุณภาพภายนอกรอบสี่ - 23 กันยายน 2019