วันที่ ๒๒ กันยายน ๒๕๖๕ ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายนรงณ์ เห็นหลอด รองผอ.สพป.นครพนม เขต ๑ ประธานในพิธีเปิดการฝึกอบรมลูกเสือจิตอาสาพระราชทานในสถานศึกษา พร้อมด้วย นายชาญชัย วังกะธาตุ เจ้าหน้าที่ลูกเสือ ร่วมเป็นวิทยากรให้การฝึกอบรมฯ โดยมีผู้บังคับบัญชาลูกเสือ ลูกเสือ และเนตรนารี โรงเรียนบ้านม่วง เข้ารับการฝึกอบรมฯ จำนวน 34 คน ณ ค่ายลูกเสือโรงเรียนบ้านม่วง อำเภอปลาปาก จ.นครพนม
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/09/541265-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/09/541258-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/09/541259-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/09/541264-1600x900.jpg)
- สพป.นครพนม เขต 1 ลงพื้นที่สำรวจในการเตรียมความพร้อมก่อนเปิดภาคเรียนที่ 1/2567 - 15 พฤษภาคม 2024
- การอบรมเชิงปฏิบัติการส่งเสริมพัฒนาระบบการดูแลช่วยเหลือคุ้มครองนักเรียนและความปลอดภัยเพื่อรับมือกับการเปลี่ยนแปลงจากภัยคุกคามรูปแบบใหม่ทุกรูปแบบ (Work Shop) และโครงการป้องกันและลดปัญหาการออกกลางคันของผู้เรียน - 21 กรกฎาคม 2023
- สพป.นครพนม เขต ๑ พิธีมอบเครื่องราชอิสริยาภรณ์และเหรียญจักรพรรดิมาลา - 28 กันยายน 2022