วันที่ 8 มีนาคม 2562 >>> ว่าที่พันตรีสมเกียรติ แก้วทอง รอง ผอ.สพป.ชัยนาท เป็นประธานเปิดการแข่งขันกรีฑา – กีฬานักเรียน “มโนรมย์เกมส์” ศูนย์ประสานงานทางการศึกษามโนรมย์ 1 ณ สนามกีฬาบุญนาครามสูตร ต.คุ้งสำเภา อ.มโนรมย์ โดยมีนายกิตติพร กล่ำเพ็ง ผอ.รร.วัดหัวยาง(รัฐราษฎร์นุเคราะห์) หัวหน้าศูนย์ประสานงานทางการศึกษามโนรมย์ 1 คณะผู้บริหาร ครู และนักเรียน ร่วมให้การต้อนรับ พร้อมกล่าวรายงานวัตถุประสงค์ในการจัดการแข่งขันกีฬานักเรียนในครั้งนี้ เป็นกิจกรรมหนึ่งตามนโยบายของรัฐบาลในการส่งเสริมสนับสนุนการเล่นกีฬาเพื่อสุขภาพพลานามัยที่แข็งแรง พัฒนาทุกด้าน ทั้งร่างกาย สติปัญญา สังคมและด้านอารมณ์ รวมทั้งเป็นการส่งเสริมระเบียบวินัย รู้รักสามัคคี เคารพในกติกาแก่นักเรียน โดยประธานในพิธีได้ให้ข้อคิด ข้อแนะนำ พร้อมกล่าวให้โอวาทแก่นักกีฬา
- สพป.ชัยนาท สืบสานประเพณีและวัฒนธรรมไทยพิธีไหว้ครู “วันไหว้ครู” Soft Power สพป.ชัยนาท - 17 มิถุนายน 2024
- สพฐ.จัดประชุมผู้บริหารสถานศึกษา รับนโยบายเตรียมความพร้อมก่อนเปิดภาคเรียน - 24 เมษายน 2024
- รองเลขาธิการ กพฐ. เปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการโครงการทบทวนคู่มือและจัดทำแผนขับเคลื่อนระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ของศูนย์ความปลอดภัย สพฐ. - 16 กุมภาพันธ์ 2024