นายอดุลย์ กองทอง ผอ.สพป.ยโสธร เขต 1 เป็นประธานและบรรยายพิเศษในการประชุมโครงการยกระดับคุณภาพการศึกษา โดยเสริมสร้างความเข้มแข็งให้กับสถานศึกษา ในวันทึ่ 7-8 มีนาคม 2562 ณ ห้องประชุมโรงแรมเดอะกรีนปาร์ค และโรงเรียนบ้านโนนม่วง ต.กุดกุง อ.คำเขื่อนแก้ว สพป.ยโสธร เขต 1 ซึ่งมีข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาในเครือข่าย ฯ เข้าร่วมประชุม เพึ่อให้ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษามีความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับการประกันคุณภาพการศึกษาตามรูปแบบแนวทางประเมินใหม่ การจัดทำแผนปฏิบัติการประจำปีทึ่อ้างอิงกับมาตรฐานการศึกษาชาติ จัดทำรายงานรายงานการประเมินคุณภาพประจำปี และรับการติดตามตรวจสอบจากต้นสังกัดและรองรับการประเมินคุณภาพภายนอกได้
- การประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่ ตำแหน่ง รองผอ.สพท.ในระยะเวลา 1 ปี - 9 มีนาคม 2021
- รองเลขาธิการ กพฐ. ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงเรียนที่ประสบความสำเร็จในการจัดการเรียนการสอนในสถานการณ์เชื้อไวรัสโคโรนา 2019 ( COVID – 19) สังกัด สพป.ยโสธร เขต 1 - 5 มีนาคม 2021
- สพป.ยโสธร เขต 1 ร่วมประชุมมอบนโยบาย ศธ. - 1 กุมภาพันธ์ 2021