วันที่ 1 ธันวาคม 2565 นายพงษ์ศักดิ์ บรรใดทอง ผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับกลุ่มโรงเรียนกำแพงแสน 1 ณ สนามแข่งขันโรงเรียนอนุบาลกำแพงแสน โดยมีผู้อำนวยการโรงเรียน รองผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครูและนักเรียน โรงเรียนอนุบาลกำแพงแสน ให้การต้อนรับ โดยมี ศึกษานิเทศก์ประจำกลุ่มโรงเรียน คณะผู้อำนวยโรงเรียน ครูและบุคลการทางการศึกษา นักเรียน และผู้มีเกียรติ ร่วมเปิดพิธีการแข่งขันศิลปหัตถกรรมนักเรียน กลุ่มกำแพงแสน1 ครั้งที่ 70 ปีการศึกษา 2565 เพื่อคัดเลือกเป็นตัวแทนแข่งขันระดับเขต และระดับภาคต่อไป
- การให้คำปรึกษาของคณะกรรมการที่ปรึกษา/พี่เลี้ยง(Coaching)ผู้บริหารสถานศึกษา สังกัด สพป.นครปฐม เขต 1 - 11 มีนาคม 2024
- สพป.นครปฐม เขต 1 ให้การต้อนรับ ดร.เกศทิพย์ ศุภวานิช รองเลขาธิการ กพฐ.ได้มาเยี่ยมเยียนให้กำลังใจ แก่ ผู้บริหาร ข้าราชการ และบุคลากร ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 - 10 พฤศจิกายน 2023
- โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรม และธรรมา ภิบาลในสถานศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) ประจำปี พ.ศ. 2566 - 7 สิงหาคม 2023