วันที่ ๘ มีนาคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๐๐ น. นางสาวจอมขวัญ นครไธสง ผอ.สพป.พังงา เป็นประธานในพิธีเปิดงาน Symposium Best practices ๒๐๒๓ “โรงเรียนสุขใจ ในเมืองผาสุก” เพื่อขับเคลื่อนการพัฒนาโรงเรียน
ขนาดเล็ก โดยใช้ Sukjai Model ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๕ โดยมีนายไพฑูรย์ สนธิเมือง รอง ผอ.สพป.พังงา
กล่าวรายงาน ณ อาคารอเนกประสงค์ โรงเรียนอนุบาลพังงา เพื่อยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการเรียน การอ่านออกเขียนได้ คิดเลขเป็น มีทักษะอาชีพ รวมทั้งด้านการบริหารจัดการโรงเรียน ลดความเหลื่อมล้ำทางการศึกษา และยกระดับคุณภาพการศึกษาให้เป็นไปตามนโยบายของกระทรวงศึกษาธิการ และจุดเน้นของ สพป.พังงา ซึ่งมีโรงเรียนขนาดเล็กเข้าร่วม จำนวน ๕๘ โรงเรียน และได้มีการแสดงผลงานนิทรรศการด้วย
- สพป.พังงา ร่วม Kick Off “โครงการสุขาดี มีความสุข” - 7 พฤษภาคม 2024
- สพป.พังงา จัดประชุมเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนการน้อมนำพระบรมราโชบาย ด้านการศึกษาในหลวงรัชกาลที่ ๑๐ สู่การปฏิบัติและน้อมนำหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียงสู่สถานศึกษา - 25 มีนาคม 2024
- สพป.พังงา ร่วมประชุมสร้างความเข้าใจการติดตาม ประเมินผลการบริหาร และการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐาน - 18 มีนาคม 2024