วันที่ 22 มีนาคม 2566 เวลา 09.00 น นางสาวรุ่งนภา ธิศรี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาน่าน เขต 1 ร่วมประชุมคณะกรรมการส่งเสริมและรักษามรดกภูมิปัญญาทางวัฒนธรรม ประจำจังหวัดน่าน โดยมีนายชัยนรงค์ วงศ์ใหญ่ รองผู้ว่าราชการจังหวัดน่าน เป็นประธานการประชุม ณ ห้องประชุมสำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดน่าน เพื่อดำเนินงานส่งเสริม สืบสาน รักษามรดกทางวัฒนธรรมของจังหวัด ให้เป็นไปตามพระราชบัญญัติส่งเสริมและรักษามรดกภูมิปัญญาทางวัฒนธรรม พ.ศ. 2559 และเพื่อให้รายการเบื้องต้นมรดกภูมิปัญญาทางวัฒนธรรมของจังหวัดสามารถlเข้านำไปสู่การขึ้นบัญชีมรดกภูมิปัญญาทางวัฒนธรรมของชาติต่อไป
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/03/708330AB-F8DE-4462-9BD7-7F499D38F626.jpeg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/03/6986F099-2E1B-44A1-BD2A-EEBFFC495231.jpeg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/03/FF3EACEA-E5B2-439B-A2C4-D79BA651D062.jpeg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/03/B9AFADCD-7008-4E68-91A2-D36DA5C22D8D.jpeg)
- ประชุมเชิงปฏิบัติการ แนวทางการประเมินผลการปฏิบัติงานด้านการเงินบัญชีของสถานศึกษาที่เป็นหน่วยย่อย สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน - 8 มิถุนายน 2024
- ประชุมชี้แจงสร้างการรับรู้การประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของบุคลากร และถอดบทเรียน ในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาน่าน เขต 1 - 22 เมษายน 2024
- สพป.น่าน เขต 1 ประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาน่าน เขต 1 ครั้งที่ 9/2566 - 7 สิงหาคม 2023