วันที่ 24 มีนาคม 2566 นายคำโพธิ์ บุญสิงห์ ผอ.สพป.ปทุมธานี เขต 2 มอบหมายให้ นายเทอดเกียรติ ยามโสภา รองผอ.สพป.ปทุมธานี เขต 2 เป็นประธานเปิดกิจกรรม “Home School English Camp” ณ ห้องประชุมจำรูญ สพป.ปทุมธานี เขต 2 ซึ่ง สพป.ปทุมธานี เขต 2 ร่วมกับ LEC Little Camp จัดค่ายภาษาอังกฤษ สำหรับนักเรียน Home School ในสังกัดสพป.ปทุมธานี เขต 2 จำนวน 20 คน เพื่อพัฒนาทักษะการใช้ภาษาอังกฤษให้เกิดประสิทธิภาพ มีความมั่นใจในการสื่อสาร และมีประสบการณ์ในการทำงานร่วมกับผู้อื่นและเรียนรู้การอยู่ร่วมกันในสังคม
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_8185_1-1600x847.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_8169_1-1600x1050.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_8167-1-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_8182_1-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/03/IMG_8190-2-1600x1067.jpg)
- สพป. ปทุมธานี เขต 2 มอบหนังสือพระราชทาน สารานุกรมไทย - 1 มีนาคม 2024
- สพป.ปทุมธานี เขต 2 ประชุม ก.ต.ป.น.ครั้งที่ 1/2567 - 23 กุมภาพันธ์ 2024
- สพป.ปทุมธานี เขต 2 ส่งกระดาษคำตอบการทดสอบทางการศึกษา O-Net ปีการศึกษา 2566 - 12 กุมภาพันธ์ 2024