วันพฤหัสบดีที่ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2566 เวลา 10.00 น. นายมติชน มูลสูตร ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1 มอบหมายให้นางฐิติพร เขมกรรม รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1 เดินทางออกตรวจเยี่ยมโรงเรียนในสังกัดอำเภอโพธิ์ตาก ได้แก่ โรงเรียนบ้านน้ำทอนและโรงเรียนบ้านสาวแล อำเภอโพธิ์ตาก จังหวัดหนองคาย เพื่อตรวจเยี่ยม นิเทศ ติดตามการจัดการเรียนการสอนเปิดเรียน ภาคเรียนที่ 1/2566 โดยได้เน้นย้ำเรื่องความปลอดภัยในสถานศึกษา การอ่านออก เขียนได้ การคิดเลขเป็นและโครงการอาหารกลางวันในโรงเรียน ในโอกาสนี้ได้ตรวจเยี่ยมความเรียบร้อยห้องเรียน อาคารสถานที่และบริบทรอบๆโรงเรียน พร้อมกับได้ให้กำลังใจในการปฏิบัติหน้าที่ แก่คณะผู้บริหาร คณะครูครู และนักเรียน อีกด้วย
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/1-199.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/2-179.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/4-168.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/5-144.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/6-105.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/7-87.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/9-64.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/11-47.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/05/14-22.jpg)
- สพป.หนองคาย เขต 1 ปฐมนิเทศและประดับอินทรธนูแก่ครูผู้ช่วยบรรจุใหม่ - 16 สิงหาคม 2023
- สพป.หนองคาย เขต 1 ประชุมคณะกรรมการติดตามการดำเนินการแข่งขันโรงเรียนต้นแบบสภานักเรียน - 16 สิงหาคม 2023
- สพป.หนองคาย เขต 1 ประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาความเข้มแข็งศูนย์แนะแนวประจำเขตพื้นที่การศึกษา ปีการศึกษา 2566 - 11 สิงหาคม 2023