วันที่ 13 มิถุนายน 2566 ดร.ฐาปณี พวงงาม รอง ผอ.สพป.นครปฐม เขต 1 ลงพื้นตรวจเยี่ยมบ้านนักเรียน พร้อมมอบสิ่งของบริโภค แก่นักเรียนโรงเรียนวัดหนองศาลา และโรงเรียนบ้านไร่แตงทอง อำเภอกำแพงแสน จังหวัดนครปฐม โดยมี ผู้บริหารสถานศึกษา คุณครู ร่วมคณะเยี่ยมบ้านนักเรียน การออกเยี่ยมบ้านนักเรียนมีเป้าหมายหลักคือต้องการทราบพฤติกรรมเกี่ยวกับตัวนักเรียนได้เห็น ชีวิตความเป็นอยู่ทราบปัญหาของนักเรียนเพื่อที่จะได้นำมาร่วมมือกันแก้ไขปัญหา พร้อมให้ความช่วยเหลืออย่างทันทวงที ตามโครงการการเยี่ยมบ้านนักเรียน ภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2566
.
ภาพ/ข่าว : ประชาสัมพันธ์ สพป.นครปฐม เขต 1
#เดือนแห่งการเยี่ยมบ้านนักเรียน#สพฐ. #สพป.นครปฐม เขต 1
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/เยี่ยมบ้าน_๒๓๐๖๑๔_3.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/เยี่ยมบ้าน_๒๓๐๖๑๔_4.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/เยี่ยมบ้าน_๒๓๐๖๑๔_8.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/เยี่ยมบ้านโรงเรียนวัดหนองศาลา_๒๓๐๖๑๔_25.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/06/เยี่ยมบ้านโรงเรียนวัดหนองศาลา_๒๓๐๖๑๔_13.jpg)
- การให้คำปรึกษาของคณะกรรมการที่ปรึกษา/พี่เลี้ยง(Coaching)ผู้บริหารสถานศึกษา สังกัด สพป.นครปฐม เขต 1 - 11 มีนาคม 2024
- สพป.นครปฐม เขต 1 ให้การต้อนรับ ดร.เกศทิพย์ ศุภวานิช รองเลขาธิการ กพฐ.ได้มาเยี่ยมเยียนให้กำลังใจ แก่ ผู้บริหาร ข้าราชการ และบุคลากร ของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครปฐม เขต 1 - 10 พฤศจิกายน 2023
- โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรม และธรรมา ภิบาลในสถานศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) ประจำปี พ.ศ. 2566 - 7 สิงหาคม 2023