วันที่ 30 เมษายน 2562 >>> ว่าที่พันตรีสมเกียรติ แก้วทอง รอง ผอ.สพป.ชัยนาท ร่วมเป็นเกียรติในพิธีปิดการฝึกอบรมบำบัดฟื้นฟูผู้เสพยาเสพติดใน “ศูนย์ปรับเปลี่ยนพฤติกรรม” ประจำปี 2562 รุ่นที่ 2 โดยดำเนินการระหว่างวันที่ 19 – 30 เมษายน 2562 รวมระยะเวลา 12 วัน มีผู้ผ่านการบำบัดฟื้นฟู จำนวน 50 คน ใน 8 อำเภอของจังหวัดชัยนาท โดยในกิจกรรมในวันนี้ ประธานพร้อมด้วยหัวส่วนราชการ ผูกฝ้ายข้อมือรับขวัญให้กับผู้เข้าร่วมฝึกอบรมบำบัดฟื้นฟูผู้เสพยาเสพติด และมอบใบประกาศให้ผู้เข้าร่วม ฝึกอบรมฯ นอกจากนี้ ประธานยังมอบนโยบายในการแก้ปัญหายาเสพติด และยังให้กำลังกับผู้เข้าร่วมฝึกอบรมฯ ณ ค่ายลูกเสือจังหวัดชัยนาท ต.ธรรมามูล อ.เมืองชัยนาท จ.ชัยนาท โดยมี นายไพรัตน์ จันทร์ผลหอม ปลัดจังหวัดชัยนาท ผู้ช่วยเลขานุการศูนย์อำนวยการป้องกันและปราบปรามยาเสพติดจังหวัดชัยนาท เป็นประธาน
- สพป.ชัยนาท สืบสานประเพณีและวัฒนธรรมไทยพิธีไหว้ครู “วันไหว้ครู” Soft Power สพป.ชัยนาท - 17 มิถุนายน 2024
- สพฐ.จัดประชุมผู้บริหารสถานศึกษา รับนโยบายเตรียมความพร้อมก่อนเปิดภาคเรียน - 24 เมษายน 2024
- รองเลขาธิการ กพฐ. เปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการโครงการทบทวนคู่มือและจัดทำแผนขับเคลื่อนระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ของศูนย์ความปลอดภัย สพฐ. - 16 กุมภาพันธ์ 2024