วันที่ 8 พฤศจิกายน 2566 นายฉลาด สาโยธา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุรินทร์ เขต 1 มอบหมายให้ นายเปโส ขบวนดี รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุรินทร์ เขต 1 เป็นประธานคณะกรรมการคัดเลือกนักเรียนทุนโครงการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่น พ.ศ. 2566 รอบที่ 1 เพื่อบรรจุและแต่งตั้งเข้ารับราชการ เป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่ง ครูผู้ช่วย จำนวน 30 ราย ณ ห้องประชุมกันเกรา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุรินทร์ เขต 1 ในการนี้ นายฉลาด สาโยธา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุรินทร์ เขต 1 ได้เยี่ยมให้กำลังใจคณะกรรมการฯและผู้มีสิทธิ์เข้ารับการคัดเลือกฯ ด้วยวิธีการ สัมภาษณ์
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/66780_0_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/66772_0_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/66776_0_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/66775_0_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/66773_0_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/66781_0_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/66785_0_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/66784_0_0.jpg)
- สพป.สุรินทร์ เขต 1ร่วมระชุมทางไกลผ่านระบบ Zoom Cloud Meeting การขับเคลื่อนโครงการโรงเรียนคุณภาพ ตามนโยบาย “๑ อำเภอ ๑ โรงเรียนคุณภาพ” - 5 กุมภาพันธ์ 2024
- สพป.สุรินทร์ เขต 1 จัดงาน “วันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า” ประจำปี 2566 - 26 พฤศจิกายน 2023
- สพป.สุรินทร์ เขต 1 เรียกบรรจุครูผู้ช่วย นักเรียนทุน โครงการผลิตครูเพื่อพัฒนาท้องถิ่น” ปี พ.ศ. 2566 - 14 พฤศจิกายน 2023