17 พฤศจิกายน 2566 ดร.วิภา สายรัตน์ ผอ.สพป.สระบุรี เขต 1 ตรวจเยี่ยมให้กำลังใจครู นักเรียน ณ โรงเรียนวัดนาร่อง โดยมีนางสาวจิรนันท์ สาระเดชรักษาการผู้อำนวยการโรงเรียนวัดนาร่อง พร้อมด้วยคณะครู ร่วมให้การต้อนรับ พาเยี่ยมชั้นเรียน และนำเสนอข้อมูลด้านคุณภาพการศึกษา
- สพป.สระบุรี เขต 1 จัดการอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาสมรรถนะครูผู้สร้างสรรค์นวัตกรรมการจัดการเรียนรู้ รุ่นที่ 1 (Kru Innovator 2024) - 26 มีนาคม 2024
- สพป.สระบุรี เขต 1 เปิดกิจกรรมเปิดรั้วโรงเรียน (Open house) TKS Land แดนแห่งการเรียนรู้ ประจำปีการศึกษา 2566 - 26 มีนาคม 2024
- สพป.สระบุรี เขต 1 ร่วมรับชมพฤหัสเช้า ข่าว สพฐ. พร้อมประชุมทีมบริหาร - 22 มีนาคม 2024