วันที่ 17 พฤศจิกายน 2566 นางช่อชะบา ชื่นบาน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระยอง เขต 1 พร้อมด้วย นายวิชัย จันทร์ส่อง รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระยอง เขต 1 เข้าร่วมพิธีถวายผ้าพระกฐินพระราชทาน ประจำปี 2566 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน โดยมี ว่าที่ร้อยตรี ธนุ วงษ์จินดา เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานในพิธี ณ วัดพญาภู พระอารามหลวง จังหวัดน่าน
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/403713303_826813986113031_8637667648574463228_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/403738421_826813752779721_4465363072172238018_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/400897109_826812682779828_849408550965424467_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/403713214_826813769446386_7878509944262218824_n-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/11/403725143_826813712779725_8124930229665580800_n-1600x1200.jpg)
- สพป.ระยอง เขต ๑ ร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ ”สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี“ เนื่องในโอกาสเฉลิมพระชนมพรรษา ๓ มิถุนายน ๒๕๖๗ - 3 มิถุนายน 2024
- สพป.ระยอง เขต 1 ร่วมประชุม เร่งแก้ปัญหาหนี้สินครู น้อมรับขับเคลื่อนนโยบาย “เรียนดี มีความสุข” - 1 มิถุนายน 2024
- การแข่งขันทางวิชาการด้านคณิตศาสตร์และวิทยาศาสตร์ ระดับนานาชาติ รอบสอง ระดับประเทศ ประจำปี พ.ศ. 2567 - 20 พฤษภาคม 2024