วันที่ ๒๘ พฤศจิกายน ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายสุพจน์ รอดเรือง ณ หนองคาย ผู้ว่าราชการจังหวัดพังงา เป็นประธานเปิดการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ ๗๑ ปีการศึกษา ๒๕๖๖ ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ณ อาคารอเนกประสงค์ โรงเรียนอนุบาลพังงา โดยมี ดร.จอมขวัญ นครไธสง ผอ.สพป.พังงา กล่าวรายงาน ภายใต้คำขวัญว่า “เด็กพพังงารักษ์ถิ่น หัตถศิลป์ล้ำค่า สืบสานภูมิปัญญา ไทยก้าวหน้าสู่สากล” พร้อมกันนี้ผู้ว่าราชการจังหวัดพังงา ได้มอบเกียรติบัตรผู้ชนะเลิศการประกวดคำขวัญ และตราสัญลักษณ์การแข่งขัน และผู้ให้การสนับสนุนการจัดกิจกรรมในครั้งนี้ พร้อมทั้งเยี่ยมให้กำลังใจ ผู้บริหาร ครู และนักเรียนที่เข้าร่วมแข่งขันในครั้งนี้ ซึ่งจัดการแข่งขันขึ้นระหว่างวันที่ ๒๘ พฤศจิกายน – ๑ ธันวาคม ๒๕๖๖ ณ สนามแข่งขันโรงเรียนอนุบาลพังงา โรงเรียนบ้านทุ่งเจดีย์ โรงเรียนเมืองพังงา และสนามกีฬากลางจังหวัดพังงา
- สพป.พังงา ร่วม Kick Off “โครงการสุขาดี มีความสุข” - 7 พฤษภาคม 2024
- สพป.พังงา จัดประชุมเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนการน้อมนำพระบรมราโชบาย ด้านการศึกษาในหลวงรัชกาลที่ ๑๐ สู่การปฏิบัติและน้อมนำหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียงสู่สถานศึกษา - 25 มีนาคม 2024
- สพป.พังงา ร่วมประชุมสร้างความเข้าใจการติดตาม ประเมินผลการบริหาร และการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐาน - 18 มีนาคม 2024