วันที่ 1 ธันวาคม 2566 นายคำโพธิ์ บุญสิงห์ ผอ.สพป.ปทุมธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม ติดตามการดำเนินงานตามนโยบายและ จุดเน้นของสพฐ. การอ่านออก เขียนได้ของนักเรียนชั้น ป.1 และให้กำลังใจผู้บริหาร ครู บุคลากรทางการศึกษาและนักเรียนโรงเรียนทองพูลอุทิศ อำเภอธัญบุรี ในโอกาสนี้ ได้พบปะกับผู้บริหารโรงเรียนในอำเภอธัญบุรีที่มาประชุมแสงเทียนประจำเดือนธันวาคม 2566 และได้เน้นย้ำเรื่องความปลอดภัยในการนำนักเรียนไปทัศนศึกษาและเข้าค่าย
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_7794-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_7807-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_7815-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_7825_1-1600x1167.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_7826-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_7845-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_7854-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_7868-1600x1067.jpg)
- สพป. ปทุมธานี เขต 2 มอบหนังสือพระราชทาน สารานุกรมไทย - 1 มีนาคม 2024
- สพป.ปทุมธานี เขต 2 ประชุม ก.ต.ป.น.ครั้งที่ 1/2567 - 23 กุมภาพันธ์ 2024
- สพป.ปทุมธานี เขต 2 ส่งกระดาษคำตอบการทดสอบทางการศึกษา O-Net ปีการศึกษา 2566 - 12 กุมภาพันธ์ 2024