วันจันทร์ ที่ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 เวลา 11.00 น. นายประทาน หาดยาว ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษานครสวรรค์ ได้มอบประกาศเกียรติคุณและของที่ระลึกให้แก่นายปกรณ์ นิ่มตรง นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/4 ประธานสภานักเรียนโรงเรียนนครสวรรค์ เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจในการกระทำความดีต่อไป และได้ชื่นชมนายปกรณ์ นิ่มตรง นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/4 ประธานสภานักเรียนโรงเรียนนครสวรรค์ จากการที่นายปกรณ์ นิ่มตรง ได้เข้าช่วยเหลือผู้ได้รับบาดเจ็บบนท้องถนน โดยการทำ CPR ในที่เกิดเหตุ จนกระทั่งรถพยาบาลฉุกเฉินมารับผู้บาดเจ็บนำส่งโรงพยาบาลได้อย่างปลอดภัย เมื่อวันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2567 ที่ผ่านมา แสดงให้เห็นถึงการมีสติและมีความกล้าหาญในจิตใจ ไม่นิ่งเฉยต่อสถานการณ์ ใช้ทักษะความรู้ที่ได้จากการฝึกอบรมการปฐมพยาบาลขั้นต้น มาช่วยชีวิตผู้อื่นได้ทันต่อเวลา ณ โรงเรียนนครสวรรค์
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__173531219_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__173531216_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__173531226_0-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__173531227_0-1600x1067.jpg)
- เยาวชนกล้าแผ่นดินมุกดาหาร 5 สถานศึกษา ในสังกัด สพม.มุกดาหาร จัดค่ายกล้าอาสามุกดาหาร ปีที่ 2 “แบ่งรักสร้างสีสัน จากพี่กล้าแผ่นดินสู่น้องโรงเรียนบ้านป่าหวาย“ - 4 มิถุนายน 2024
- นักเรียนชมรมรวงข้าวสตูดิโอ โรงเรียนลาดยาววิทยาคม สพม.นครสวรรค์ ได้รับโล่รางวัล รองชนะเลิศ อันดับ 3 ในการประกวดภาพยนตร์สั้น โครงการเยาวชนคนกล้า ต่อต้านทุจริต โรงเรียนคุณธรรม มูลนิธิยุวพัฒน์ - 27 พฤษภาคม 2024
- ค่ายกล้าอาสาต้นกล้าเมืองจุน ปีที่ 1 ณ โรงเรียนบ้านปางผักหม สพป.พะเยา เขต 2 - 2 พฤษภาคม 2024