วันที่ ๒๑ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๗ เวลา ๐๙.๐๐ น. ดร.จอมขวัญ นครไธสง ผอ.สพป.พังงา เป็นประธานพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาอันดามันเกมส์ ครั้งที่ ๒๕ ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๖ ของนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนต้น โรงเรียนขยายโอกาสในสังกัด สพป.พังงา จำนวน ๒๐ โรงเรียน เพื่อเปิดโอกาสให้นักเรียนได้รับการพัฒนาทางด้านร่างกาย อารมณ์ สังคมและสติปัญญา รู้จักกฎกติกา มารยาท ระเบียบ วินัย รู้รักสามัคคีและมีน้ำใจนักกีฬา รู้จักการออกกำลังกายอย่างถูกวิธี และพัฒนาต่อยอดศักยภาพของผู้เรียนสู่ความเป็นเลิศด้านกีฬา ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ ๒๑ – ๒๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๗ ณ สนามกีฬาโรงเรียนวัดสุวรรณาวาส อำเภอท้ายเหมือง จังหวัดพังงา โดยมีนายอุดม กูลดี ผู้อำนวยการโรงเรียนอ่าวกะพ้อ กล่าวถึงความเป็นมาของกลุ่มอันดามัน มีนายพีรวิชญ์ ศักดาสาวิตร ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดสุวรรณาวาส กล่าวรายงาน และมีผู้บริหารสถานศึกษาในสังกัด สพป.พังงา เข้าร่วมด้วย
- สพป.พังงา ร่วม Kick Off “โครงการสุขาดี มีความสุข” - 7 พฤษภาคม 2024
- สพป.พังงา จัดประชุมเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนการน้อมนำพระบรมราโชบาย ด้านการศึกษาในหลวงรัชกาลที่ ๑๐ สู่การปฏิบัติและน้อมนำหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียงสู่สถานศึกษา - 25 มีนาคม 2024
- สพป.พังงา ร่วมประชุมสร้างความเข้าใจการติดตาม ประเมินผลการบริหาร และการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐาน - 18 มีนาคม 2024