![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_Kick-off-Big-Cleaning-Day-สพป.นศ.2-1-พค-67_๒๔๐๕๐๑_2-1600x1066.jpg)
*//วันที่ 1 พฤษภาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายมนูญ รักดี ผอ.สพป.นครศรีธรรมราช เขต 2 นายสุชาติงพงษ์ ทรงทอง, นางวันเพ็ญ ชูโชติ รอง ผอ.สพป.นครศรีธรรมราช เขต 2 พร้อมด้วยข้าราชการครู และบุคลากรทางการศึกษา ในสังกัด สพป.นครศรีธรรมราช เขต 2 ร่วมกิจกรรม Kick off Big Cleaning Day ทำความดีเพื่อถวายแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 พร้อมสนองนโยบายของรัฐบาล โดยให้ความสำคัญในการเร่งรัดการแก้ไขปัญหาการจัดการขยะเป็นลำดับแรก และนโยบายมหาดไทย โดยช่วยกันรักษาความสะอาด เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการบริหารจัดการหน่วยงาน ซึ่งร่วมทำความสะอาดบริเวณสถานที่สาธารณะ และบริเวณสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครศรีธรรมราช เขต 2 ห้องปฏิบัติงานของบุคลากร เพื่อให้ทุกพื้นที่มีทัศนียภาพที่สวยงามและเป็นระเบียบเรียบร้อย
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_Kick-off-Big-Cleaning-Day-สพป.นศ.2-1-พค-67_๒๔๐๕๐๑_8-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_Kick-off-Big-Cleaning-Day-สพป.นศ.2-1-พค-67_๒๔๐๕๐๑_7-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_Kick-off-Big-Cleaning-Day-สพป.นศ.2-1-พค-67_๒๔๐๕๐๑_39-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_Kick-off-Big-Cleaning-Day-สพป.นศ.2-1-พค-67_๒๔๐๕๐๑_36-1600x1066.jpg)
- สพป.นครศรีธรรมราช เขต 2 จัดทำระบบตลาดออนไลน์ NST2 E-Market “ชวนมาช้อป นักเรียนสุขใจ” - 29 พฤษภาคม 2024
- สพป.นครศรีธรรมราช เขต 2 “Kick off การเปิดภาคเรียน” - 21 พฤษภาคม 2024
- สพป.นศ.2 จัดกิจกรรม จิตอาสา Kick off :Big Cleaning Day ทำความดี ถวาย ร.10 - 2 พฤษภาคม 2024