![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/04/339903496_2337578333069340_4232876789161213413_n-1600x1066.jpg)
..**//นายสุชาติพงษ์ ทรงทอง รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครศรีธรรมราช เขต 2 ประธานประชุมบุคลากรกลุ่มอำนวยการพร้อมด้วย นางจำเริญสุข ภู่ดอก ผู้อำนวยการกลุ่มอำนวยการเพื่อ PLC บุคลากร ในการร่วมแรง รวมใจ รวมพลัง พัฒนาการให้ปฏิบัติงานของกลุ่มอำนวยการและการให้บริการสู่ความไทยแลนด์ 4.0 โดยเสนอข้อปรับปรุง เปลี่ยนแปลงการดำเนินงานให้มีประสิทธิภาพและประสิทธิผล พร้อมจัดกิจกรรม จิตอาสาพัฒนาเนื่องในโอกาสวันสำคัญของชาติไทยเนื่องในวันจักรี ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครศรีธรรมราช เขต 2 โดยร่วมกัน ฉีดน้ำล้างทำความสะอาด เก็บกวาดใบไม้ ขยะมูลฝอย ปรับปรุงภูมิทัศน์บริเวณโดยรอบอาคารสำนักงาน ให้เป็นระเบียบเรียบร้อยและสวยงาม ให้เป็นแบบอย่างที่ดีพร้อมต้อนรับผู้มีส่วนได้เสียที่มารับบริการ
..**//สำหรับกิจกรรมในครั้งนี้แสดงให้เห็นถึงพลังความสามัคคี ความมีน้ำใจในหมู่คณะของบุคลากร รวมถึงความเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกัน ในการมุ่งทำประโยชน์แก่ส่วนรวม เพื่อพัฒนาสภาพแวดล้อม ให้มีสภาพที่สะอาดน่าอยู่ ซึ่งการจัดกิจกรรมในวันนี้ เป็นกิจกรรมหนึ่งที่ช่วยสร้างจิตสำนึกให้ทุกคนมี ความตระหนัก และให้ความสำคัญในการรักษาความสะอาด สร้างความเป็นระเบียบเรียบร้อยให้กับสถานที่บริเวณดังกล่าว
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/04/2023.4.6_230406_66.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/04/2023.4.6_230406_179-1600x1066.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2023/04/2023.4.6_230406_127.jpg)
Latest posts by prnst2 (see all)
- สพป.นครศรีธรรมราช เขต 2 จัดทำระบบตลาดออนไลน์ NST2 E-Market “ชวนมาช้อป นักเรียนสุขใจ” - 29 พฤษภาคม 2024
- สพป.นครศรีธรรมราช เขต 2 “Kick off การเปิดภาคเรียน” - 21 พฤษภาคม 2024
- สพป.นศ.2 จัดกิจกรรม จิตอาสา Kick off :Big Cleaning Day ทำความดี ถวาย ร.10 - 2 พฤษภาคม 2024