![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425578239_7549040028473727_6325109512008139716_n.jpg)
นางสาวอัจฉรา ส้มเขียวหวาน ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดควนสูง สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครศรีธรรมราช เขต 2 เปิดเผยว่า กฤษฏา แก้วคง ครูนาฏศิลป์โรงเรียนวัดควนสูงนำนักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 เข้าร่วมการประกวดแข่งขันทักษะทางด้านนาฏศิลป์ระดับชาติ ครั้งที่ 1 ประจำปี พ.ศ. 2567 เมื่อเร็ว ๆ นี้ ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏวไลยอลงกรณ์ ในพระบรมราชูปถัมภ์ จังหวัดปทุมธานี นักเรียนโรงเรียนวัดควนสูง สามารถคว้ารางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 มาครอง เป็นที่ยินดีและชื่นชมของสถานศึกษา นักเรียน ครูและชุมชน เป็นอย่างมาก
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425530905_7549041445140252_6706938413266446239_n-1600x664.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425263842_7318924554817210_1995100465594142110_n.jpg)
- สพป.นครศรีธรรมราช เขต 2 จัดทำระบบตลาดออนไลน์ NST2 E-Market “ชวนมาช้อป นักเรียนสุขใจ” - 29 พฤษภาคม 2024
- สพป.นครศรีธรรมราช เขต 2 “Kick off การเปิดภาคเรียน” - 21 พฤษภาคม 2024
- สพป.นศ.2 จัดกิจกรรม จิตอาสา Kick off :Big Cleaning Day ทำความดี ถวาย ร.10 - 2 พฤษภาคม 2024