![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/S__23994376_0.jpg)
16 กุมภาพันธ์ 2567 นางจิราภรณ์ เรืองรักษ์ รอง ผอ.สพป.นครศรีธรรมราช เขต 2 พร้อมด้วยนางจำเริญสุข ภู่ดอก ผอ.กลุ่มอำนวยการ นางสุพิชฌาย์ ไกรนรา ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ ซึ่งได้รับรับมอบหมายจากนายมนุญ รักดี ผอ.สพป.นศ.2 ร่วมเป็นเกียรติทอดผ้าป่าสามัคคีโรงเรียนบ้านปลายเส อำเภอถ้ำพรรณรา จังหวัดนครศรีธรรมราช นางศุภวรรณ นาควงค์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านปลายเส กล่าวว่า การจัดกิจกรรมทอดผ้าป่าสามัคคีเพื่อการศึกษาในครั้งนี้ ได้รับการสนับสนุนจากเครือข่ายศิษย์เก่า คณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐานรวมทั้งหน่วยงานภาครัฐ ภาคเอกชน ผู้ปกครอง และชุมชนเพื่อหางบประมาณในการจัดทำสนามเด็กเล่น และปรับภูมิทัศน์ในสถานศึกษาเพื่อให้การจัดการเรียนการสอนนอกห้องเรียนได้อย่างปลอดภัย และในการจัดกิจกรรมในครั้งเป็นไปตามนโยบายเรียนมีความสุขอีกด้วย
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/426594391_967268698436484_6154272985433863668_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/426593278_967269045103116_3334968629128077357_n-1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/02/426593968_967269081769779_1270577078383168010_n.jpg)
- สพป.นครศรีธรรมราช เขต 2 จัดทำระบบตลาดออนไลน์ NST2 E-Market “ชวนมาช้อป นักเรียนสุขใจ” - 29 พฤษภาคม 2024
- สพป.นครศรีธรรมราช เขต 2 “Kick off การเปิดภาคเรียน” - 21 พฤษภาคม 2024
- สพป.นศ.2 จัดกิจกรรม จิตอาสา Kick off :Big Cleaning Day ทำความดี ถวาย ร.10 - 2 พฤษภาคม 2024